Yadda ake Amfani da Scapfolding lafiya don hana haɗari

Ba abin mamaki bane cewa ana amfani da scaffolding a rayuwar yau da kullun. Za'a iya gani a cikin ginin gine-ginen da kayan ado na cikin gida. A cikin 'yan shekarun nan, hadarin rushewa ya faru koyaushe. Don haka, yadda za a yi amfani da siket lafiya yayin gini don hana haɗari?

Dole ne a yi amfani da sikeli a cikin kewayon sa, da kuma ɗaukar nauyi da kuma overloading an haramta su.
1. Nauyin a farfajiyar aiki, gami da scaffolding, ma'aikata, ya kamata a ƙayyade gwargwadon ƙayyadaddun ƙayyadadden lokacin da ba zai wuce 3Kn / ㎡ ba. Kayan ado na ado ba zai wuce 2kn / ㎡ ba; Scapkold mai gani ba zai wuce 1kn / ㎡.
2. Yawan yadudduka scaffolding da aiki na lokaci ɗaya na abubuwan narkewa ba zai wuce ka'idodi ba.
3. A kaya a kan rack surface ya kamata a ko'ina a hankali don gujewa nauyin da ya dace a gefe ɗaya.
4. Yawan yadudduka da kuma nauyin canja wurin dandamali tsakanin wuraren sufuri na tsaye (firam, firam, da sauransu) da sikeli za a aiwatar dasu daidai da tanadin ƙirar Arctionities. Ba a ba shi izinin ƙara yawan yaduwar yadudduka da kayan tari ba da kayan tari bayan iyaka akan dandalin canja wuri. .
5. An sanya kayan bango irin su kamar lanetels kuma a shigar, kuma bai kamata a sanya shi a kan siket ɗin ba.
6. Kayan aikin gine-gine masu nauyi (kamar injunan wayoyin lantarki, da sauransu) ba za a sanya shi a kan siket ɗin ba.

Kada ku jikkata sandar sanannun sandunan ajiya na asali da kuma haɗa ganuwar a shin, saboda yin hakan zai lalata madaidaicin tsarin tsarin da kuma ƙara yawan rage yanayin kwanciyar hankali, don haka sosai rage tsananin kwanciyar hankali, da ƙarfi ko ma yana rage tsanani da kwanciyar hankali. Dauke da iko. Lokacin da aka cire wasu sanduna da kuma haɗa abubuwan bango saboda bukatun aikin, ya kamata a sami izinin mai duba.

Kada ku rage matakan kariya na aminci a nufin. Idan babu saiti ko saitin baya biyan bukatun, ya kamata a ninka ko inganta kafin a iya sa a kan shiryawa.

Gargaɗi yayin aiki a kan shiryayye:
1. Lokacin aiki, ya kamata ka kula da tsabtace kayan da fada a kan shiryayye a kowane lokaci, kuma kada ka shafi amincin aikinka kuma ka sa abubuwa masu lalacewa don cutar da mutane.
2. Lokacin aiwatar da ayyukan kamar ni da fatawa, ja, turawa, ya ja da hannu a kan tsari mai kyau, don kauce wa ɗaukar daidaito ko tallafi guda ɗaya a kan tsari lokacin da ƙarfin ya yi ƙarfi sosai. fita. Lokacin cire tsari na tsari, ya kamata a ɗauki matakan tallafawa shafukan don hana kayan da aka cire daga falling daga firam.
3. A lokacin da gama aiki, kayan a kan shiryayye ya kamata a yi amfani da su ko scinged da kyau.
4. An hana yin taka tsantsan don wasa a kan shiryayye ko tafiya baya ko tafiya a waje tsaro don hutawa. Kada kuyi tafiya ko yin wani abu cikin sauri a cikin iska, kuma ku guji rasa ma'aunin ku lokacin da kuka dodon juna.
5. Lokacin da ake yin welding lantarki a kan sikeli, ya wajaba a sa zanen gado na ƙarfe sannan ya zubo da kayan wuta don hana fannonin wuta daga kayan wuta. Kuma shirya matakan rigakafin wuta a lokaci guda. A yayin da wani wuta, kashe shi cikin lokaci.
6. A lokacin da sanya a kan shiryayye bayan ruwan sama ko dusar ƙanƙara, dusar ƙanƙara da ruwa a kan shiryayye ya kamata a cire su don guje wa zamewa.
7. Lokacin da tsawo na shelf farfajiya bai isa ba kuma yana buƙatar da tabbataccen hanya mai tsayi dole ne a wuce 0.5m din ya wuce 0.5m; A lokacin da ya wuce 0.5m, decking Layer na shiryayye ya kamata a tashe bisa ga ka'idodin sihiri. Lokacin daukaka wani aiki, ya kamata a ta da kayan kariya daidai gwargwado.
8 Kuma a lokacin jigilar kayan a shiryayye da wucewa ta hannun ma'aikatan aiki, sigina na "don Allah ku kula" da kuma "don Allah a ba da hankali" ya kamata a bayar da "a lokaci. Ya kamata a sanya kayan da sauƙi kuma a hankali, kuma babu zubewa, slamming ko wasu hanyoyin shigar da iskyy.
9. Alamun aminci ya kamata a saita shi akan sikeli.


Lokaci: Jan - 22-2022

Muna amfani da kukis don bayar da kwarewar bincike, nazarin zirga-zirgar Site, da keɓancewa. Ta amfani da wannan rukunin yanar gizon, kun yarda da amfanin kukis ɗinmu.

Yarda